(¯`•.º-:¦:- ª(°•.† º» Tenshi To Aku «º †.•°)ª -:¦:-º.•´¯)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ĐẸP HAY NGHỆ THUẬT?

Krill
ZenKaulitzPham
Hachiko21311
Wind0921
8 posters

Go down

ĐẸP HAY NGHỆ THUẬT? Empty ĐẸP HAY NGHỆ THUẬT?

Bài gửi by Wind0921 Sat 12 Mar 2011 - 19:55

Tôi chỉ là một người đọc truyện tranh để giải trí và tôi đọc rất ít.Tôi gặp các bạn vào một ngày lễ hội:lễ hội cosplay.Đó là một ngày chủ nhật với bộn bề công việc như thường nhật,nhưng trước đó tôi đã hứa sẽ dẫn cháu mình và bạn của nó đi lễ hội này nên bỏ việc đi chơi.Nó là một fan của truyện tranh.Bạn nó cũng như tôi,thậm chí còn không biết bộ truyện nào cả,chỉ là ham vui nên đi cùng nó.Đi vì lời hứa nên chẳng lấy gì làm vui.Nhưng khi nhóm bước ra,đã thu hút hầu hết ánh mắt của mọi người.Cái đẹp toàn diện.Cả cháu tôi và bạn nó đều bị thu hút và công nhận:Nhóm rất đẹp!Đẹp một cách nghệ thuật!Và 2 đứa lao vào chụp hình lia lịa.Không uổng công bị thương khi trên đường đến lễ hội,bị cười,trêu chọc vì bạn của cháu gán đường này vào quận kia(lần đầu đi xe bus).Tiếc là không thể ở lại để coi nhóm diễn,vì chiều tôi còn có công việc.Cả 3 quyết định bỏ phiếu cho nhóm dù không được coi.Và lúc đó hỏi một người xa lạ ở đó mới biết tên nhóm:Tenshi To Aku!Lần thứ 2 gặp nhóm là ngày lễ hội fan truyện tranh vừa qua(13-2).Và nhóm vẫn thu hút như mọi khi.Ấn tượng lúc đầu không hề giảm.Nếu chấm về nghệ thuật cosplay đẹp,với tôi và cháu mình:nhóm xứng đáng được giải nhất.Tôi mong mọi người trong nhóm sẽ vẫn luôn giữ cái đẹp nghệ thuật ấy vì trong lòng không ít fan hâm mộ các bạn,các bạn đã là số một rồi!

[You must be registered and logged in to see this image.]
Wind0921
Wind0921

Tổng số bài spam : 4
Danh tiếng : 0

ĐẸP HAY NGHỆ THUẬT? Empty Re: ĐẸP HAY NGHỆ THUẬT?

Bài gửi by Hachiko21311 Sun 13 Mar 2011 - 21:45

Ừm... xin chào, mình là Hachi cos Camine

Mình đã thấy topic này được 1 2 hôm rồi, nhưng mạng lại bị ... gì đó khiến cho mình rất khó khăn khi mở web (sự thực là không mở được Sad )

Hôm nay được biết các thành viên trong nhóm cũng gặp trường hợp tương tự nên chưa có ai trả lời bài này T^T" thông cảm nhé

Thực sư mình cảm thấy rất vui vì có thêm nhiều người quan tâm đến nhóm, cảm ơn bạn và cháu bạn nhiều >_<"

Nhóm đã cố gắng rất nhiều để có thể có cơ hội mặc bộ đồ nhân vật mình thích cùng nhau xuất hiện trước mọi người, vì thế niềm động viên, khích lệ của các bạn là cực kì to lớn, giúp nhóm có thể bước tiếp những bước xa hơn trong giới cosplay.

Mình đại diện cho nhóm, xin chắc chắn một điều rằng, ngày nào nhóm còn xuất hiện trước mọi người, còn là 1 nhóm cosplay, nhóm sẽ nỗ lực làm tất cả để xứng đáng với một nhóm cos chân chính, một nhóm cos nhiệt huyết, một nhóm cos không phụ lòng mong mỏi của các bạn Smile

P/s: mình không biết bạn mấy tuổi, có lẽ là lớn hơn mình, nếu vậy thì thứ lỗi cho sự xưng hô này nhé >_<”
Hachiko21311
Hachiko21311
| Hiệp Sĩ Rùi |

Tổng số bài spam : 46
Humor : I want change

http://hachiko21311.wordpress.com/wp-admin/

Bài gửi by ZenKaulitzPham Mon 14 Mar 2011 - 1:11

Chào bạn wind,cám ơn tình cảm đằng ấy "hiến dâng" T2A

Embarassed nhờ bạn Gió "dẫn lối" Zen mới có cơ hội bộc lộ nỗi niềm

Mình ngưỡng mộ Gió lắm nhé... có duyên gặp gỡ nhóm trước Zen nữa đấy hí hí

Tất cả hoạt động về cos trong năm vừa rồi Zen không có cơ hội nào "đào tẩu" để tham dự nên cứ như người từ hoang đảo trở về ý...><

Cứ như thế,việc gì đến rồi phải đến,duyên lành đã an định trong T.O.F vừa qua, ta đây vẫn tung tăng đến fes đúng theo giờ cũ (4h30) vì thừa hiểu lão bạn già của mình luôn "an vị" trong tầm thời gian ý, kế hoạch đi fes lần này không còn như xưa - quay perf của các nhóm ý muh ,chủ yếu là đi gặp người wen ủng hộ mấy lão năm nay vẫn giữ phong độ cos hăng say như thuở nào...

Cảm giác khi vừa đặt chân vào cổng cứ như lạc lối ở Wonderland, may mắn được cô bạn dụ dỗ "Nhất quỷ dạ hành","Reborn" nên nhận dạng đối tượng rất nhanh, thổn thức khi được gặp nhân-vât-yêu-thích của 2 bộ manga trên đồng thời hoàn thành nhiệm vụ trình diện "người xưa" - nhờ nó mà biết đến thế giới Damei,cám ơn nó năm nay đã cos cheers -...do đó chưa phát hiện tung tích mấy đứa ><

Điệu vũ truyền thống mở màn ... và theo sau đó là ss MÙ ... >< khoảng khắc ý không hiểu gì Damei >< còn tưởng là cos game nên ss tranh thủ giao máy cho cô bạn chở ss tự xử lý , phần mình thì tiễn em khác về nhà sớm do mom em réo ... đoạn khi nền nhạc Loveless nổi lên khiến ss có phần rạo rực >< lúc đấy chưa về sân khấu nên vuột mất cơ hội thưởng thức mý đứa trình làng ...về phần cô bạn lo bon chen tìm nơi quay nên đã bỏ lỡ đoạn đầu và ẻm không ngờ có màn dance cuối nên không thu được,cô nàng thì không biết DOLL là như thế nào nhưng nhà ta đã chinh phục được khán giả,khi gặp ss nó khen các em đã để ấn tượng sâu sắc ,ss xem lại đoạn vid ý còn sửng sốt , tình yêu dành cho D.O.D thời cấp 3 đến nay đã thành hiện thực, cos về game manga thì không chỉ riêng nước ta ,bạn bè thế giới đều thỏa sức tỏa sáng niềm đam mê khát khao cháy bỏng rồi, về phần cos D.O.D ss chưa gặp nhóm nào có lòng nhiệt huyết như mấy đứa , group cos DOLL thì bình thường nhưng chuyên về DOLL cứ nhu mò kim đáy biển...

Tâm tư của Hachi nói riêng cũng như tấm lòng của cả nhà nói chung phần nào giống bà già đây, DOLL cuốn hút ta vì vẻ đẹp thần bí lạnh lùng vô cảm,nó gợi cho ta niềm khát khao khó tả nhưng đấy cũng chỉ là vật-vô-tri mà nhà sản xuất cố tình lột tả theo hướng trên nhằm ý định giăng bẫy khiến chúng ta mờ mắt với vẻ đẹp mê hồn ý

Nhà mình kill ss toàn tập theo đường lối khác cơ ,đúng hơn là tư tưởng lớn gặp nhau ... đây là phần cảm tưởng riêng của tui nhé ...cos DOLL có hai trường phái
- thứ nhất : ta sẽ là nô lệ của nó ,cứ theo khuôn khổ như thế ta chỉ là cái bóng vô thức,ss không phản đối quan điểm này là sai lệch,đây là thế giới dân chủ tự do hãy thỏa sức thể hiện niềm đam mê của bản thân , nhiệm vụ này được bên Chnn,Jpn.Twn đảm nhiệm vô cùng xuất sắc
- thứ hai : có vẻ ss có phần tham lam , đây ko phải cos game manga nên có phần linh hoạt nhiều hơn - kịch bản nằm trong tay mình ý hí hí, ngoài việc hóa thân em doll nào để mỏi người nhận dạng ổn thỏa đồng thời chúng ta thử mạo hiểm gỡ bỏ lớp mặt nạ vô cảm ý hóa thân theo cách các em cảm nhận nhằm thể hiện nhiều nhân cách khác nhau ....bravo cả nhóm em đều lột tả được chân lý này hí hí... cứ việc quan sát "bản gốc" và đặc tính mà mỗi đứa thể hiện rất phong phú

ss minh chứng một ít thôi chứ nói nhiều mấy đứa lại than vãn già rồi nói nhiều quá nhức đầu : bé Popo,Yuka tuy ko kèm răng nanh nhưng ss vẫn nhận ra cặp đôi vampire song sinh đáng yêu ý ,điều ý tạo cảm giác như dẫn lối ss quay về thời kỳ đáng yêu của cả hai chưa xuất quân "lừa tình" thiên hạ ...>< cho người ta tự kỷ tý
bé Sue,Hachi vô cùng trong sáng nhé , nhìn là muốn phập a yêu lắm luôn cơ >< trông hai đứa khác xa phiên bản gốc nhé ,yêu anh Nghĩa nhiệt liệt hahaha
bé Snow thì ss chỉ muốn rinh nàng đi thôi ,cưng có nét rất lôi cuốn ,ss kết em hơn phiên bản gốc nữa cơ ,em toát ra niềm đam mê khó tả,doll thì vẫn lưu nét nào đó ủy mị đôi chút vì cô bé mang hai dòng máu nửa người nửa yêu tinh

........... còn nhiều em nữa .... ss sẽ chọn Lee để kết nhé
ss thì phục màn lừa tình của cưng rồi,miễn bình luận luôn Shocked
Một con quỷ đội lốt người & mang trong mình dòng máu bán thần - duyệt
Đôi mắt xuyên thấu mọi tâm hồn - chọn lens rất khéo....
loạt ảnh part1 ,2 đang dần đi vào quỹ đạo thì sang part 3 đồng thời hình banner cưng khiến ss shocked, ss khám phá thêm another part của Homme Ducan , "DUCAN lôi kéo con người vào tội lỗi là việc làm hết sức dễ dàng" nhờ cưng thể hiển rất đạt do đấy ss đã thấm ý nghĩa câu trên
cưng nắm bắt tính cách nhân vật rất khéo,nếu so với hình bản gốc thì em đã cao tay hơn nhà sản xuất rồi đấy...
đối với ss Homme Ducan như một cậu nhóc đầy tinh ranh,việc lôi kéo người khác làm tội lỗi rất khó a , đàn áp theo kiểu fascist không đủ phải kèm theo "ngây thơ vô-số-tội" thì em thành bá đạo là việc bình thường ... =))

.......

tình hình thời điểm nay ta phởn gặp đúng topic cần spam hahaha hôm nay cám ơn mấy đứa, ss rất vui và thoải khi gặp dc mọi người nên nãy giờ không biết..............ghi đến đâu hahaha hãy bỏ qua nhé

.......

Cô bạn ss không wen đông người nên mệt muốn về nhà sớm.........dù ss có duyên lành gặp những người cos nhân vật yêu thích trong các bộ manga ngày hôm đấy nhưng giây phút cô bạn đòi về, ss quyết tâm "lùng" mấy đứa hahaha xin lỗi nha tội nghiệp cả nhà khi bị bà già đây "quậy" thế này
ss không muốn hối hận,lúc đấy tâm tư cầu mong gặp được nhà mình ,may mắn lời cầu nguyện đã thành ,gặp được Popo này, bé Snow chấp nhận ss nỳ,mấy đứa cũng ko rời bỏ ss a ,hicccccccc.....cảm động dâng trào

Và hum ny chính thức trình làng cả nhà lol...
vì bản tính ngớ ngẩn của ss mà gây nhiều phiền phức cho mấy đứa,thum cảm bỏ wa nha,khi ss quyết tâm ss cố gắng thực hiện ( quý nhà mình đặc tính ý nữa) ,một khi ss đã yêu mến ss không bao giờ từ bỏ ( tình yêu D.O.D thời cấp 3 vẫn tồn tại hehehe)

Niềm mơ ước của ss không thể thực thi nên tình cảm ấy ss luôn trao đến những ai đồng chí hướng,bản thân ko thể cos theo ý nguyện đều bắt nguồn do nhà ss không cho phép, nhưng may mắn nhà chấp nhận ss lẳng lặng đi theo sự yêu thích của bản thân, người có thể tâm sự thì không có ai nên khi được biết nhà mình,ss như được tái sinh lần nữa do đấy những lúc ss bất-bình-thường thì cứ thông qua vậy lol....

P.S cả ngày nay ss chưa có thơi gian định tâm nên mai sẽ edit lại bài, hahaha giờ này còn tâm trí bày tỏ cảm xúc thế này đây ss không chắc chắn mình ghi đúng............chính tả nữa ko hahaha
Bi giờ là 1h30 ,con bay thôi
ZenKaulitzPham
ZenKaulitzPham

Tổng số bài spam : 25

Bài gửi by ZenKaulitzPham Mon 14 Mar 2011 - 9:33

>< Vì sao lần đầu của ta luôn dành cho mấy đứa nhỉ... Twisted Evil
Rất hiếm khi... hèm hèm ngoài trừ anh chồng bé nhỏ của ta - Bill K. - thì bà già chưa có cơ hội bộc lộ nổi niềm thông qua ngôn ngữ bản xứ hahaha vì tính ta nhút nhát nên ngại do đấy hoàn toàn lệ thuộc các-anh-láng-giềng >< "tai nạn 8-3" vừa rồi ss không cố ý âu , thành ra phát sinh bài diễn thuyết trên mong cả nhà "nuốt trôi"

P.S mấy đứa hãy yên tâm vì ss rất vô tư thoái mái này, bảo ss wen rộng cũng không hẳn,ss là người mù thông tin đấy chứ , đừng ngỡ ngàng vì khi nhắc đến vài người ss vô tình biết ,do ss đã từng gặp gỡ và họ wen biết ss trước đấy nhé nhưng vì bản năng lẳng lặng vốn có nên ss hiếm khi lộ diện , ss tôn trọng mọi hoạt động nên chỉ ủng hộ niềm đam mê của họ ,riêng bọn em thì ss cảm giác rất gần gũi cứ như bao năm lạc lối nay tìm đúng đường về nhà,lần đầu ss ra mắt một nhóm đàng hoàng thế này đấy hahaha

ss vô cùng trực tính do nhiễm Tây hóa rồi nên hãy bình tĩnh và yên tâm ,ss không bao giờ tiết lộ những điều cơ mật đâu ,ta vọt trước lol......................

Được sửa bởi ZenKaulitzPham ngày Mon 14 Mar 2011 - 10:48; sửa lần 1.
ZenKaulitzPham
ZenKaulitzPham

Bài gửi by Krill Mon 14 Mar 2011 - 9:45

@ss Zen: e pó tay vs ss =)).......có chừa cho e phần nào ko ss*chớp**chớp*
@Wind: ^^ chào bạn...cảm ơn vì bạn đã ủng hộ cho T2A.......^^......xl vì bi h mình mới comt đc, vì mạng nó bị ...T^T....NHóm sẽ cố gắng hết sức mong bạn hãy luôn ủng hộ nhóm nhé ^^
Krill
Krill

Tổng số bài spam : 19
Humor : descriptable

Bài gửi by ZenKaulitzPham Mon 14 Mar 2011 - 12:42

em cứ thỏa sức tung tăng,ss có tranh phần cưng âu ><
ZenKaulitzPham
ZenKaulitzPham

Bài gửi by Sue Mon 14 Mar 2011 - 12:45

@Wind: Ah! Thanks a, e cũng nghe ss Snow nói rất nhìu về a mà chưa có dịp nc, thấy tình cảm a dành cho nhóm e thật quý giá. Nhóm sẽ cố hết sức để ko phụ những jì a dành cho nhóm * ôm *
@ss Zen: Ss iu vấu. E rất thix ss vì tình iu của ss dành cho Doll, cũng như những jì ss làm cho tuịi e. Iu ss nhìu * ôm hun xệ má*
Sue
Sue

Bài gửi by Krill Mon 14 Mar 2011 - 12:57

@Sue: gì mà xệ má phải là *hun xệ môi*=))
@ss Zen: ý e là đồ ăn ss làm cơ ^^
Krill
Krill

Bài gửi by Wind0921 Mon 14 Mar 2011 - 22:07

[quote="Sue"]@Wind: Ah! Thanks a, e cũng nghe ss Snow nói rất nhìu về a mà chưa có dịp nc, thấy tình cảm a dành cho nhóm e thật quý giá. Nhóm sẽ cố hết sức để ko phụ những jì a dành cho nhóm * ôm *
Ơ...a... Crying or Very sad
@Snow:nhok kia!nói thế nào mà giờ thành anh thế hả?Vào giải thích giùm cái coi!
Sue và cả nhóm:Nhóm cố gắng hết sức mình thì Wind sẽ tặng nhóm một bài thơ,Ok?
@bạn ZenKaulitzPham: văn chương của bạn cỡ Nguyễn Tuân rồi.Ôi,phục thiệt!Mình chỉ biết viết theo cảm xúc thôi.Ngu văn khủng khiếp!
@Hachiko: ko sao!Wind cũng thích xưng hô vậy hơn.Tại khuân mặt và cơ thể W thì chạy ngược với tuổi tác nên mọi người đừng ngại cách xưng hô.
Wind0921
Wind0921

Bài gửi by Hachiko21311 Mon 14 Mar 2011 - 23:31

Nhóm có thêm quà kìa bounce

@Wind: Tớ chờ đấy nhá :">
Hachiko21311
Hachiko21311
| Hiệp Sĩ Rùi |

Bài gửi by Krill Tue 15 Mar 2011 - 0:34

có quà ah......Rill cũng muốn T^T
@Wind: lalal.....thks nhìu lắm nha *bay vô**ôm ôm thắm thiết*^^
Krill
Krill

Bài gửi by ZenKaulitzPham Tue 15 Mar 2011 - 10:52

bạn wind yêu yêu của tớ ,lol..... mềnh thì không phải dân chuyên văn,đấy là cảm xúc của mình cho nên sợ rằng càng luyên thuyên sẽ ko ai hiểu hic....cảm xúc mềnh muh dâng trào là ôi thôi Lượm ơi ...cứ thế mà bộc phát... >< cảm ơn bạn đã ân cần với mình , ava là tác phẩm của bạn ? hí hí mình ko có sáng tạo nên thời xa xưa ưng hình nào trong manga là cảm hứng sẽ dào dạt cứ thế mà họa...hum nào ấy send cho tớ tranh nhé

có quà cho Zen hum ... *chớp chớp*...ngó dáo dát *vồ lấy kiss ...lén*... khủng bố người "gửi nick cho tớ" =))

ZenKaulitzPham
ZenKaulitzPham

Bài gửi by yohkyohei Tue 15 Mar 2011 - 21:33

@ss zen & ss wind: thay mặt nhón em xin cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình và tình cảm yêu quý của 2 ss dành cho nhóm. về sau nhóm sẽ cố gắng hơn nữa, mong 2 ss mãi mãi yêu nhóm như hiện giờ. TKS

yohkyohei
» Đầu Gấu Đại Ca «

Tổng số bài spam : 1

Bài gửi by Wind0921 Wed 16 Mar 2011 - 20:40

@all:Chờ Wind đi Thụy Sỹ về sẽ gửi quà lên đây ngay.
@ZenKaulitzPham:Ừ!avar là hình do mình vẽ.Vẽ chơi vậy thôi.Không đẹp gì đâu.Nếu bạn không chê bữa nào mình send cho.mà bạn Zen muốn quà gì?Cái câu:"vồ lấy kiss...lén" là sao? Shocked Nick yh:anhdao1003@yahoo.com.vn
@yohkyohei:Wind luôn ủng hộ nhóm đó!Giờ kéo thêm được 5 bạn cùng lớp nữa á! Laughing

Được sửa bởi Wind0921 ngày Sun 20 Mar 2011 - 10:22; sửa lần 1.
Wind0921
Wind0921

Bài gửi by ZenKaulitzPham Sat 19 Mar 2011 - 19:21

bảo gửi nick ya muh, ngó dáo dát ko thấy a
hí hí, gọi mềnh là pé Zen nhé

P.S quà mình ko thể thiếu nha,hohoho
ZenKaulitzPham
ZenKaulitzPham

Bài gửi by [S]now[S]tar Tue 22 Mar 2011 - 0:40

@ All : Wind là girl 100% nha mọi người và lớn hơn ss rất nhiều đấy !

@ Wind : nhox có nói j âu, mà nhox nhớ là có bảo mấy pé gọi là ss Wind rùi mò. Mà khi nào y công tác zìa nhớ pm nhox liền nha.

@ ss Zen : ss ks ghia thật ! Đọc bài của ss mà em rất nhìu cảm nghĩ trong em, hiện thì em không có viết nổi ra đây. Em sẽ cố gắng chia sẽ vài dòng khi có thể nhưng mà nếu không thể thì mong đừng bùn em >"< Thật tình là em bận wá xá !
[S]now[S]tar
[S]now[S]tar

Tổng số bài spam : 12
Humor : ♥ CDBC ♥ TYSK ♥ YTY ♥

https://tenshitoaku.forumvi.com/

Bài gửi by Wind0921 Sat 23 Apr 2011 - 22:03

Wind giữ lời hứa với nhóm nà:
Trời xanh chầm chậm mây trôi
Em như cô gái bồi hồi tuổi xuân
Ngày như nỗi nhớ lớn dần
Sương khuya còn đọng một phần sớm mai
Hương hoa còn vương trên vai
In trong tâm thức hình hài đẹp xinh
Tên em giữ lại bên mình
Òa trong nắng sớm lung linh rạng ngời
Áng mây lơ lửng bên trời
Không dưng hạ lại ở nơi chốn nào?
Uốn cho nét vẽ thanh tao
Họa hình cô gái ướm vào dáng em...
@pé Zen:Quà of pé cho W nợ lại trả sau nha.Tại dạo này bận quá mà.
Wind0921
Wind0921

Bài gửi by Hachiko21311 Sat 23 Apr 2011 - 23:20

Lâu lắm rồi mới thấy 4rum có bài comment Smile Cảm ơn ss nhiều, mặc dù ko phải là dành cho em ^^
Hachiko21311
Hachiko21311
| Hiệp Sĩ Rùi |

Bài gửi by [S]now[S]tar Sun 24 Apr 2011 - 20:32

@ Wind : ^^ tks Wind nhìu lắm lắm ! Mà dư 1 câu thấy nó kì kì ( Hem phải kì bài thơ mà kì cý ý nghĩa nhóa Wink )
Dẫu gì thì cũng cảm kích Wind lắm lắm !

@ Hachi : em nói gì thế ? Wind gửi tặng cho nhóm mà !
[S]now[S]tar
[S]now[S]tar

Tổng số bài spam : 12
Humor : ♥ CDBC ♥ TYSK ♥ YTY ♥

https://tenshitoaku.forumvi.com/

Bài gửi by nice_to_see_U Fri 13 May 2011 - 23:56

@__@

nice_to_see_U
♦ Shitsuji ♦

Tổng số bài spam : 2

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content